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o T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
. na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA MKOA WA TABORA
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Tabora na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)

/ Igunga

Mvua (mm)
[1741-814
Kielelezo [ 815 - 886
I 887 - 959

I Juu ya wastani hadi wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa mkoa wa Tabora. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Tabora. Angalizo: Wastani wa muda mrefu wa
miaka 30 (1991-2020) wa mvua za Msimu (Novemba hadi Aprili), mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine
yamezingatiwa.

Dondoo

() Kwa ujumla mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Tabora.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza ya mwezi Novemba, 2023.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Aprili, 2024.
(iv)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku 10 au zaidi hususan katika mwezi Februari, 2024.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Tabora.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za
wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA TABORA
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Tabora.

Mkoa wa Tabora

Wilaya ya Tabora

A

p
| (
L~

Kielelezo
Bl Juu ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Tabora.

Dondoo muhimu

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Tabora.

Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza
ya mwezi Novemba, 2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Aprili, 2024.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Tabora

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza ya mwezi
Novemba, 2023

Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Aprili, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu
wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Tabora ni milimita 810 hadi
890.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Novemba
na Disemba, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari,
2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

(i)

Matokeo

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza

kujitokeza.

(i)  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

() Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA IGUNGA
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Igunga.

Mkoa wa Tabora

—/
) Wilaya ya Igunga

A

Kielelezo
M Juu ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Igunga, Tabora.

Dondoo muhimu

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Igunga.

Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza
ya mwezi Novemba, 2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Aprili, 2024.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Igunga

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza ya mwezi
Novemba, 2023

Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Aprili, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu
wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Igunga ni milimita 740 hadi
890.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Novemba
na Disemba, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari,
2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i)  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(v) Wafugaji wa samaki wanashauriwva kuimarisha

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA KALIUA
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kaliua.

Mkoa wa Tabora

Wilaya ya Kaliua

A

W

Kielelezo
B Juu ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Kaliua, Tabora.

Dondoo muhimu

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kaliua.

Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza
ya mwezi Novemba, 2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Aprili, 2024.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Kaliua

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza ya mwezi
Novemba, 2023

Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Aprili, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu
wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Kaliua ni milimita 810 hadi
960.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Novemba
na Disemba, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari,
2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

(i)

(ii)

(iif)

Matokeo

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wafugaji wa  samaki
miundombinu ya ufugaji.

wanashauriwva  kuimarisha

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA NZEGA
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Nzega.

Mkoa wa Tabora

/ \ Wilaya ya Nzega

Kielelezo
I Juu ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Nzega, Tabora.

Dondoo muhimu

() Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Nzega.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza
ya mwezi Novemba, 2023.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Aprili, 2024.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Nzega

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza ya mwezi
Novemba, 2023

Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Aprili, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu
wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Nzega ni milimita 810 hadi
890.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Novemba
na Disemba, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari,
2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i)  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maiji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwva kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA SIKONGE
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Sikonge.

Mkoa wa Tabora

T

Wilaya ya Sikonge

A

Kielelezo
Bl Juu ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Sikonge, Tabora.

Dondoo muhimu

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Sikonge.

Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza
ya mwezi Novemba, 2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Aprili, 2024.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Sikonge

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza ya mwezi
Novemba, 2023

Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Aprili, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu
wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Sikonge ni milimita 810 hadi
960.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Novemba
na Disemba, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari,
2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i)  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(v) Wafugaji wa samaki wanashauriwva kuimarisha

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA URAMBO
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Urambo.

Mkoa wa Tabora

Wilaya ya Urambo

A

I

Kielelezo
M Juu ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Urambo, Tabora.

Dondoo muhimu

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Urambo.

Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza
ya mwezi Novemba, 2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Aprili, 2024.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Urambo

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza ya mwezi
Novemba, 2023

Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Aprili, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu
wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Urambo ni milimita 880 hadi
960.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Novemba
na Disemba, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari,
2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

(iv)

(v)

(vi)

Matokeo

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(v)

(vi)

(vii)

(viii)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wafugaji wa samaki
miundombinu ya ufugaji.

wanashauriwva  kuimarisha

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA UYUI
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Uyui.

Mkoa wa Tabora

~d | 7
(" o7
S -
5 ) 1
oY=y
\.____’, L‘,\// "N Wilaya ya Uyui
- J N

Kielelezo

B Juu ya Wastani hadi Wastani
Wastani hadi Juu ya Wastani

A
7 L 3
\/

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Uyui, Tabora.

Dondoo muhimu

() Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo ya magharibi mwa wilaya ya Uyui na wastani hadi
juu ya wastani katika maeneo ya mashariki mwa wilaya.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza
ya mwezi Novemba, 2023.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Aprili, 2024.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Uyui

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Oktoba na ya kwanza ya mwezi
Novemba, 2023

Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Aprili, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
juu ya wastani hadi wastani katika maeneo ya magharibi mwa wilaya
ya Uyui na wastani hadi juu ya wastani katika maeneo ya mashariki
mwa wilaya. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu wa

Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Uyui ni milimita 740 hadi 960.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Novemba
na Disemba, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari,
2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i)  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na wupotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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